16/06/2024
Spread the love

मधुमेह हा आजार जगभरातील अनेक लोकांना आपला बळी बनवत आहे. मधुमेह एकदा एखाद्याला झाला की तो आयुष्यभर राहतो. लोक याला इतके घाबरतात की, कोणत्याही शत्रूला हा आजार होऊ नये, अशी प्रार्थना करतात. यामुळे मूत्रपिंडाचा आजार आणि हृदयविकाराचा झटका येण्याचा धोका ही वाढतो. जर तुम्हाला मधुमेह नको असेल तर तुम्हाला दैनंदिन जीवनातील काही सवयी बदलाव्या लागतील.
मधुमेह अनुवांशिक कारणांमुळे होऊ शकतो, परंतु हे सहसा विचित्र जीवनशैली आणि खराब खाण्याच्या सवयीमुळे होते. त्यामुळे आपल्या सवयींमध्ये काही सुधारणा करणे चांगले, जेणेकरून आपल्याला हा आजार होणार नाही.
निरोगी प्रौढ व्यक्तीने दिवसभरात किमान 7 ते 8 तासांची झोप घेणे आवश्यक आहे, तसे न केल्यास आरोग्याच्या अनेक समस्या उद्भवू शकतात, मधुमेह हे देखील त्यापैकीच एक आहे. कमी झोप घेतल्यास भूक नियंत्रित करणाऱ्या आणि रक्तातील ग्लुकोज टिकवून ठेवणाऱ्या हार्मोन्सचा प्रभाव कमी होतो, ज्यामुळे प्रथम लठ्ठपणा वाढेल आणि मधुमेहाचा धोका वाढेल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *