17/06/2024
Spread the love

वडीलधाऱ्यांकडून आपल्याला अनेकदा तणावमुक्त राहण्याचा सल्ला दिला जातो. मानसिक आरोग्याशिवाय आपण शरीर निरोगी ठेवू शकत नाही. नैराश्य आपल्यासाठी धोकादायक ठरू शकते. आपण छोट्या छोट्या गोष्टींची चिंता करू नये, कारण तो तोट्याचा सौदा आहे, त्याऐवजी सकारात्मक कसे रहावे यावर भर द्या.
मानसिक ताण अनेक कारणांमुळे येऊ शकतो, सहसा मैत्री किंवा प्रेमात फसवणूक, पैशाची कमतरता, बेरोजगारी, इच्छा पूर्ण न होणे, दीर्घ आजारपण, परीक्षेत नापास होणे, लग्न होऊ न शकणे, कुटुंबापासून दूर राहणे, मुले नसणे आणि अनंत गुंतागुंत यामुळे मानसिक ताण तणाव दूर होऊ शकतो, परंतु काही गोष्टींची काळजी घेऊन आपण तणावावर मात करू शकता.

  1. मित्र-मैत्रिणींसोबत वेळ घालवा – जेव्हा तुम्ही अस्वस्थ असता तेव्हा मनात अनेक प्रकारची नकारात्मकता येऊ लागते, हे टाळण्यासाठी तुम्ही तुमच्या मित्र-मैत्रिणींसोबत जास्तीत जास्त वेळ घालवला तर मन हलके होते आणि तणाव दूर होण्यास मदत होते.
  2. तुमचा दिनक्रम बदलू नका – तुमचं सगळं वेळेत असेल तर दिनक्रम खाणं, पिणे आणि झोपेची वेळ बदलू नका. अनेकदा तणावादरम्यान आपल्याला काहीही करावेसे वाटत नाही, परंतु जर आपण दिनचर्या पाळली तर आरोग्य बिघडणार नाही आणि हळूहळू ताणही नाहीसा होईल.
  3. आवडत्या गोष्टी करा – नैराश्य टाळायचे असेल तर आवडत्या ठिकाणी प्रवास, चित्रपट पाहणे, आवडते पदार्थ खाणे, क्रिकेट, फुटबॉल खेळणे अशा गोष्टी करत राहा यामुळे तणाव सहज दूर होऊ शकतो.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *